เรขาคณิตสองมิติและสามมิติ
เรขาคณิตสองมิติและสามมิติ
ในการดำรงชีวิตของมนุษย์ตั้งแต่ในอดีตจนถึงปัจจุบัน มีการนำความสัมพันธ์ของรูปเรขาคณิตสองมิติและสามมิติมาใช้ เช่น การนำใบตองมาห่อหรือพับเป็นกระทงเพื่อใส่ขนม การใช้ผ้าห่อของหรือสัมภาระต่าง ๆ การนำกระดาษมาห่อของขวัญ
ในเทศกาลต่าง ๆ เป็นต้น นักเรียนบางคนอาจจะเคยส่งของให้เพื่อนทางไปรษณีย์ จะสังเกตได้ว่ากล่องบรรจุพัสดุที่ได้รับจากเจ้าหน้าที่มานั้น ต้องพับให้เป็นรูปกล่องเสียก่อนจึงจะใส่ของลงไปได้ สิ่งต่าง ๆ เหล่านี้ล้วนเป็นความสัมพันธ์ของรูปเรขาคณิตสองมิติและสามมิติทั้งสิ้น
ผมอยากให้มีแบบฝึกหัดบ้าง![Wink Wink](/sites/all/modules/tinymce/tinymce/jscripts/tiny_mce/plugins/emotions/images/smiley-wink.gif)
คับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ![Yell Yell](/sites/all/modules/tinymce/tinymce/jscripts/tiny_mce/plugins/emotions/images/smiley-yell.gif)
![Tongue out Tongue out](/sites/all/modules/tinymce/tinymce/jscripts/tiny_mce/plugins/emotions/images/smiley-tongue-out.gif)
ผมว่ามันดีมาก เพราะ
ผมอยากเรียนเก่ง![Smile Smile](/sites/all/modules/tinymce/tinymce/jscripts/tiny_mce/plugins/emotions/images/smiley-smile.gif)
ผมว่ามันดีมาก เพราะ
ผมอยากเรียนเก่ง![Smile Smile](/sites/all/modules/tinymce/tinymce/jscripts/tiny_mce/plugins/emotions/images/smiley-smile.gif)
อยากไห้มีเกมส์บ่าง
ผมชอบ
เจงอะ